Diễn đàn Luật Sư Riêng: Người nước ngoài có được sở hữu nhà tại Việt Nam không? - Diễn đàn Luật Sư Riêng

Jump to content

Người nước ngoài có được sở hữu nhà tại Việt Nam không?

#1 User is offline   mrsland 

  • Newbie
  • Pip
  • Nhóm: Members
  • Bài viết: 9
  • Gia nhập: 21-October 11

Gửi lên vào 25 October 2011 - 08:30 AM

Giải đáp dùm tôi:

Người nước ngoài có được sở hữu nhà tại Việt Nam không?
0

#2 User is offline   voquang 

  • Advanced Member
  • PipPipPip
  • Nhóm: Members
  • Bài viết: 110
  • Gia nhập: 05-September 11

Gửi lên vào 25 October 2011 - 08:51 AM

xin trả lời bạn như sau:

Theo quy định tại K1, 2, Điều 125, Luật Nhà ở, 2005; NĐ 90/2006/NĐ-CP Quy định chi tiết và hướng dẫn thi hành Luật Nhà ở:" 1. Tổ chức, cá nhân nước ngoài đầu tư xây dựng nhà ở để cho thuê tại Việt Nam được cơ quan nhà nước có thẩm quyền cấp giấy chứng nhận quyền sở hữu đối với nhà ở đó. Thời hạn được sở hữu nhà ở là thời hạn quy định trong Giấy chứng nhận đầu tư và được ghi rõ trong Giấy chứng nhận quyền sở hữu nhà ở.
2. Tổ chức, cá nhân nước ngoài đầu tư xây dựng nhà ở để bán, sau khi hoàn thành việc xây dựng theo dự án, chủ đầu tư được quyền bán nhà ở này cho các đối tượng thuộc diện được sở hữu nhà ở tại Việt Nam quy định tại khoản 2 Điều 9 của Luật này. Người mua nhà ở của tổ chức, cá nhân quy định tại khoản này được cơ quan có thẩm quyền cấp Giấy chứng nhận quyền sở hữu nhà ở theo quy định của Luật này". Như vậy, người nước ngoài được quyền sở hữu Nhà ở tại Việt Nam theo quy định của pháp luật hiện hành!
Thân ái!

= = = = == == = == = =
Mọi thông tin thắc mắc cần trao đổi liên quan đến các vấn đề trên, xin Quý khách hàng vui lòng liên lạc với Tư vấn AN GIA www.luatsurieng.net để được hướng dẫn chi tiết:
CÔNG TY TNHH TƯ VẤN AN GIA - ANGIA Law Consultant
252H Lương Định Của, An Phú, Quận 2, TP. HCM
ĐT: 08. 62 829 072 - 66 740 930Fax: 08. 62 829 072
Hotline: 0907.71.93.81
Email: info@luatsurieng.net
Website: www.luatsurieng.net-www.luatsurieng.com.vn
---------------------------------
CÔNG TY LUẬT TNHH MTV LUẬT SƯ RIÊNG
61 Nguyễn Thị Định, An Phú, Quận 2, TP.HCM
Điện thoại: 08.62 819 072 - 66 740 930 Fax: 08.62 819 072
Mobile: 0907.719.381
Website: www.luatsurieng.net. .Email: info@luatsurieng.net. .Diễn đàn: www.tranhluanphapluat.com
"Luật sư riêng, Luật sư, Tư vấn pháp luật, Luật sư cho người nghèo, luat su, Thành lập doanh nghiệp, tư vấn bản quyền, đăng ký nhãn hiệu, Tư vấn Luật thường xuyên, Luật sư tranh tụng, đăng ký kết hôn nước ngoài,tư vấn đầu tư, thu hồi nợ..."
0

#3 User is offline   hoiluatsu.net 

  • Advanced Member
  • PipPipPip
  • Nhóm: Members
  • Bài viết: 60
  • Gia nhập: 11-February 12

Gửi lên vào 15 March 2012 - 03:34 AM

Bạn có thể tham khảo điều kiện để người nước ngoài mua nhà ở Việt Nam tại đây
www.hoiluatsu.net
Trung tâm tư vấn pháp luật trực tuyến
CHÍNH XÁC-UY TÍN-NHANH CHÓNG-BẢO MẬT-TIẾT KIỆM
ĐT: 0466727238
Email:info@hoiluatsu.net
0

Chia sẽ chủ đề này:




Trả lời nhanh

  

1 người đang xem chủ đề này
0 thành viên, 1 khách, 0 ẩn danh